พิธีลงนาม MOU เทคนิคอุบลฯ และ SNC Former
นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี พร้อมนายวิเชียร กำทอง หัวหน้างานอาชีวศึกษาระบบทวิภาคี เข้าร่วมพิธีลงนามประสานความร่วมมือ ๓ ฝ่าย ระหว่างภาคอุตสาหกรรม สถาบันอุดมศึกษา และสถานศึกษาสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี กับ บริษัท เอส เอ็น ซี ฟอร์เมอร์ จำกัด (มหาชน) เพื่อพัฒนาบุคลากรและการศึกษาภาคอุตสาหกรรม ต่อยอดความสำเร็จ รองรับ EEC Industry (โครงการเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก แผนยุทธศาสตร์ภายใต้ ไทยแลนด์ ๔.๐ ) การลงนามดังกล่าวจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๑๓ – ๑๔ ธันวาคม ๒๕๖๓ ณ โรงแรม รอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป จังหวัดชลบุรี
![](http://vocational.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/131049128_1036386653506364_1683538125687367832_o-1024x768.jpg)
![](http://vocational.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/130869503_1036386643506365_5416935986331848286_o-1024x768.jpg)
![](http://vocational.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/01/130768348_1036386656839697_4019540475826495355_o-1024x768.jpg)